Idan kuna da isasshen ƙwarewa a cikin wannan masana'antar da ke buƙatar amfani da kayan aikin bututun galvanized, tabbas kun san cewa nau'ikan kayan aikin bututun galvanized.
Yawancin lokaci, kayan aikin bututu suna da irin waɗannan nau'ikan.
Hannun hannu: idan muna son canza alkiblar bututun, zai iya taimaka mana.Kuma yawanci a kusurwar 45° ko 90°.
Reducer bututu mai dacewa: a lokuta da yawa, koyaushe muna buƙatar haɗa bututun diamita daban-daban a cikin bututun, sannan za mu zaɓi mai ragewa don taimaka mana kammala wannan aikin.Hakika, yana iya zama mai hankali ko eccentric.
Haɗawa: daban-daban tare da mai ragewa, yana da kyau a haɗa bututun diamita ɗaya tare.Kuma ana yawan amfani da shi wajen tsawaita layi ko gyara hutu.
Union: yana kama da haɗin gwiwa, amma an tsara shi don ba da damar cire haɗin kai da sake haɗawa da bututu ba tare da yanke layin ba.Yana da amfani don kula da mu.
Tafi: don guje wa bututun ciki a gurbata.muna amfani da hula don rufe ƙarshen bututu.Kuma yana iya hana bututun fitar ruwa.
Toshe: yana kama da hula, kuma yana iya rufe ƙarshen bututu, amma ya fi dacewa da tsarin da aka zana.
Valve: wanda zai iya daidaita ko dakatar da kwararar ruwa a cikin bututu.Kuma bawul ɗin suna da nau'o'i iri-iri, kamar ƙofar, ball, globe, cak, da bawul ɗin malam buɗe ido.
3 hanyar bututu dacewa: Fitting wanda ke da buɗewa guda uku.A yawancin al'amuran, ana amfani da shi don haɗa bututu a cikin tsari mai siffar T.Saboda wannan dalili, ya dace da reshe da kuma haɗuwa da gudana.
Giciye: Kama da tee amma tare da buɗewa guda huɗu, yana ba da damar haɗi a wurare da yawa.
Nono: Wani ɗan gajeren tsayin bututu wanda ya zare a gefen biyu.Zai iya taka rawa wajen haɗa wasu kayan aiki ko tsawaita ayyukan bututu.
Bushings: Yana rage girman buɗawar mace don ɗaukar ƙaramin bututu ko dacewa.
Swivel Adapter: Yana ba da damar haɗawa da kafaffen bututu zuwa haɗin gwiwar murɗa, yana ba da damar juyawa don daidaitawa tare da wani mai dacewa ko bututu.
Bayan sanin nau'ikan kayan aikin bututu, muna buƙatar sanin hanyoyin cire kayan aikin bututun galvanized.
Na farko kafin cirewa, ya kamata mu tabbatar da an kashe ruwa ko iskar gas zuwa bututu.A lokaci guda, idan muna da yanayin, zai fi kyau mu sanya gilashin tsaro da safar hannu.
Hanya ta biyu ita ce tantance halin da ake ciki.Muna buƙatar gano nau'ikan dacewa da abin da muke hulɗa da su.Yawancin lokaci, kayan aikin bututun galvanized suna zaren zare ko kuma ana sayar da su.Ammayadda za a haɗa galvanized bututu ba tare da zaren ba.An sayar da amsar.
Idan an sayar da kayan dacewa, muna buƙatar dumama shi don narke mai siyar.A cikin wannan jerin gwanon, koyaushe muna amfani da tocilan propane wanda zai iya shafa zafi daidai gwargwado a kusa da kayan aiki har sai mai siyar ya narke.Da zarar mai siyar ya narke, da fatan za a cire kayan aikin da sauri ta amfani da maƙarƙashiyar bututu ko makamancin haka saboda kayan aikin na iya kasancewa mai zafi.Kuma idan ya yi sanyi, muna buƙatar tsaftace ragowar solder da sauran abubuwan da suka rage a kan kayan aiki.
Idan mai dacewa da bututu yana zaren.Muna buƙatar maƙarƙashiyar bututu, amintar da bututu tare da maƙarƙashiya ɗaya yayin da kuke jujjuya abin da ya dace daidai da agogo baya da wani magudanar.Rember dole ne mu yi amfani da tsayayyen matsa lamba don tabbatar da cewa za mu iya karkatar da su a hankali.Idan kayan aikin ya makale, za mu iya gwada amfani da mai don sassauta shi.Bari man ya zauna na ɗan lokaci don shiga cikin zaren kafin yunƙurin sake cire kayan aiki.Idan har yanzu kayan aiki yana makale lokacin da muka gwada hanyoyin da aka ambata a sama, zamu iya amfani da zafi don faɗaɗa ƙarfe kaɗan.Amma idan muka yi amfani da hanyar, ya kamata mu yi hankali kada mu yi zafi da bututu ko kayan da ke kewaye.
Ko kayan aikin bututun na zare ne ko kuma an sayar da su, duk muna buƙatar ɗaukar lokacinmu kuma mu ci gaba da taka tsantsan don guje wa lalata bututun ko kayan da ke kewaye.Idan kuna son zaɓar kayan aikin bututu, zaku iya la'akari daKayan aikin bututun Chinada farko, saboda ba za mu iya yin alƙawarin kawai za mu iya samar da kayan aiki masu kyau ba, za mu iya samar da farashin a farashi mai kyau.
Lokacin aikawa: Mayu-14-2024