Gigin bututu shine abin da muke kira kayan aikin bututu waɗanda ke canza alkibla.Gilashin bututu suna samuwa a cikin 45 Degree Bend Pipe, digiri 90, digiri 180, da dai sauransu. An rarraba kayan zuwa karfe na carbon, bakin karfe, gami, da dai sauransu. Hannun barb 4, da sauransu. Don haka ta yaya za a zabi maginin bututu?
Yadda za a zabi Kayan Gilashin Gindi
1. Girma:
Da farko, kuna buƙatar bayyana diamita na tsarin bututun.Girman gwiwar gwiwar yakan yi daidai da diamita na ciki ko na waje na bututu.
Bukatar kwarara shine mabuɗin mahimmanci don tantance girman gwiwar hannu.Lokacin da kwararar ya karu, girman gwiwar gwiwar da ake bukata shima zai karu daidai da haka.Sabili da haka, lokacin zabar gwiwar hannu, tabbatar da cewa zai iya biyan bukatun kwararar da tsarin ke buƙata.
Girman gwiwar hannu guda 1/2 shine kwata ɗaya, wanda shine 15mm a diamita mara kyau.Ana amfani da ita a wuraren ado na ciki kamar gidaje da ofisoshi.
Abin da ake kira bututu mai lamba 4 yana nufin bututu mai diamita (diamita na ciki) na maki 4.
Maki ɗaya shine 1/8 na inci, maki biyu shine 114 na inch, kuma maki huɗu shine 1/2 na inch.
1 inch = 25.4 mm = maki 8 1/2 gwiwar hannu barb = maki 4 = diamita 15 mm
3/4 barb gwiwar hannu = maki 6 = diamita 20 mm
2. Kayan Kayan Gilashin Bututu
Ya kamata a yi maginin bututu da kayan abu ɗaya kamar bututu.Chemical tsire-tsire ne m bakin karfe bututu, wanda da karfi lalata juriya.
An raba maginin bakin karfe zuwa 304, 316 da sauran kayan.A cikin rayuwarmu ta yau da kullun, yawancin bututun da ke ƙarƙashin ƙasa ana yin su ne da ƙarfe na carbon, don haka gwiwar hannu ana yin su da ƙarfe na carbon.
Thermal rufi bututu bukatar rufi gwiwar hannu, ba shakka, an kuma yi su da carbon karfe, don haka yana da sauki zabi bututu gwiwar hannu bisa ga kayan.
3. Kwangila
Ana samun maginin bututu a digiri 45, digiri 90, da sauransu, wato, idan bututun yana buƙatar canza alkiblarsa da digiri 90, ana amfani da gwiwar hannu mai digiri 90.
Wani lokaci, lokacin da bututun ya kai ƙarshen, yana buƙatar gudana a cikin kishiyar shugabanci, sa'an nan kuma za a iya amfani da gwiwar hannu mai digiri 180.Dangane da yanayin gini da sararin samaniya, za a iya daidaita gwiwar gwiwar hannu tare da ma'auni na musamman, matsi, da kusurwoyi.
Misali, idan kuna son canza alkibla amma digiri 90 ya yi girma sosai kuma digiri 70 ya yi kadan, zaku iya keɓance gwiwar hannu da kowane kusurwa tsakanin digiri 70 zuwa 90.
La'akari
Baya ga abubuwan da aka saba da su na sama, akwai wasu abubuwa da ya kamata a yi la’akari da su:
1. Matsakaici Properties: Fahimtar matsakaicin jigilar da tsarin bututun mai.Lalacewa, zafin jiki, matsa lamba da sauran halaye suna buƙatar gwiwar hannu daban-daban.
2. Yanayin aiki: Yi la'akari da yanayin aiki na gwiwar hannu.A cikin gida ko waje, kewayon zafin jiki, zafi sun bambanta, kuma kayan da suka dace da waɗannan yanayi ma sun bambanta.
3. Bukatun shigarwa da kiyayewa: Gishiri na kayan daban-daban na iya samun buƙatu daban-daban dangane da shigarwa da kulawa.Abubuwan da ke da sauƙin shigarwa, kulawa da maye gurbinsu na iya rage farashin daga baya.
Lokacin aikawa: Juni-18-2024